chào mừng bạn quay trở lại diễn đàn

Tue 15 Nov 2016 - 13:42 by kieuhung

chào …

[ Full reading ]

Comments: 0

KẾ HOẠCH TỔ CHỨC GẶP MẶT 23 NĂM HỘI MIỀN NAM

Mon 11 May 2015 - 21:09 by Daithang

Các …

[ Full reading ]

Comments: 8

ĐÁNH THỨC MỘT SỰ KIỆN

Tue 21 Apr 2015 - 15:43 by Daithang

Thật …

[ Full reading ]

Comments: 13

Latest topics
» chào mừng bạn quay trở lại diễn đàn
Tue 15 Nov 2016 - 13:42 by kieuhung

» Về vời tình cũ !
Tue 15 Nov 2016 - 13:28 by Admin

» KIỂM NGHIỆM SỨC KHỎE CÁ NHÂN
Mon 27 Jul 2015 - 15:08 by dt72

» KẾ HOẠCH TỔ CHỨC GẶP MẶT 23 NĂM HỘI MIỀN NAM
Mon 18 May 2015 - 11:05 by Daithang

» ĐÁNH THỨC MỘT SỰ KIỆN
Mon 11 May 2015 - 10:33 by Truongkhanh

» Người lớn có khác
Tue 9 Dec 2014 - 11:01 by The Anh

» Người lớn có khác
Tue 9 Dec 2014 - 10:59 by The Anh

» Cuối tuần dọn nhà nào!
Tue 9 Dec 2014 - 10:56 by The Anh

» Hội trưởng hội MN thoáng về thăm đất mẹ!
Mon 27 Oct 2014 - 18:13 by nguyen tuyet mai

Chuyện vui bà bầu đi học

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Chuyện vui bà bầu đi học

Bài gửi by hoaithanh on Thu 30 May 2013 - 9:09

Mình đã kết thúc đợt học xóa mù học được 3 ngày, cảm giác rất chi là thoải mái. Đúng như cô cháu gái lớp 7 tâm sự, "hạnh phúc đôi khi rất giản dị bác ạ, với bọn cháu, hạnh phúc là khi thầy cô giáo ốm được nghỉ học". Cháu ạ, bác cũng thế. Hihi, giờ thì bác thực sự hạnh phúc rồi.
Mình đi học, phải chép tay vào vở chứ không được dùng máy tính. Mình bỏ viết không biết bao nhiêu năm rồi, giờ viết lại khó khăn vô cùng. Vở học mình không bao giờ dám mang về nhà vì quá xấu, bẩn, và bỏ trang, sợ con trai cười. Hôm trước có đoàn kiểm tra vào, toàn đại tá và thiếu tướng, thu từng cuốn vở, giở từng trang, mình ở dưới tim nhảy thon thót, vì hai hôm nghỉ học bỏ trống đến 10 trang vở. Mình thì thầm bảo bạn học, ai lại lên đến tướng rồi còn vất vả việc này làm chi? Làm ảnh hưởng đến tinh thần mẹ con mình quá.
Lần khác, mình đến lớp, chỗ ngồi quen thuộc của 5 chị em có thêm anh chàng nào đó chen vào. Mình vào, giọng trịch thượng, cậu này bạn học hay thầy giáo mà trông lạ thế? Bạn ấy cười bảo, mình hay ngồi ở dưới, mấy hôm đi công tác thầy có điểm danh không? - Ngày nào cũng điểm danh! Trả lời xong mình xoay lưng về phía bạn. Thỉnh thoảng bạn lại hỏi một câu, mình nhấm nhẳng trả lời. Nghĩ bụng, tí đến giờ học mà không đi chỗ khác là mình đuổi, vì còn giữ chỗ cho bạn mình (thông lệ là thế, ai đến sớm thì phải giữ chỗ cho người khác, lớp gần 150 bạn nếu không giữ chỗ ngồi với người lạ không thích). Chuông reo, đến giờ, bạn biết ý xách cặp đi. Mình nhìn theo, bạn đi lên bục thầy giáo. Ặc ặc. Bọn bạn ngồi gần bảo, chết chị. Thầy vào lớp dạy môn mới, sau lời giới thiệu, còn nói thêm, nãy ngồi dưới kia có bạn hỏi, cậu này là bạn học hay thầy giáo mà trông lạ thế? rồi ý tứ nhìn về phía mình, đám bạn cười rần rần, mình đỏ cả mặt. hehe

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Re: Chuyện vui bà bầu đi học

Bài gửi by 1992+ on Thu 30 May 2013 - 9:30

Sông La mô rồi?

1992+
Trùm sao Mộc
Trùm sao Mộc

Bài gửi by Sông La on Thu 30 May 2013 - 10:27

Đây rồi nè. gớm, đang làm dở việc thấy tay chân cứ dật dật rung rung không biết có chuyện gì, tìm mãi không ra nguyên nhân nên vào diễn đàn xem sao ai ngờ 1992 gọi.
Bà bầu vất vả quá, đi học dưới cái nắng gay gắt 40 độ đến người tươi như mình cũng còn héo nữa là nói chi đến bầu bí. Nhưng phải công nhận thương Bầu và phục bầu lắm. Phù... nhẹ hết cả người. Cố gắng ăn uống tẩm bổ nhiều vào mẹ khỏe con xinh nhé. Thôi mình ra làm tiếp việc đây, lần sau 1992+ đứng làm mình giật thột nữa nhé!

Sông La
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by Daithang on Thu 30 May 2013 - 11:55

Chuyện này sao mà HT kéo Sông La vào được! Thôi thế này: ở Miền Nam cũng có ông ...mang bầu đi dạy, thỉnh thoảng cũng bị sinh viên (già) nhầm khoác tay mời thịt xxx.

Daithang
Sỹ quan đỏ
Sỹ quan đỏ

Bài gửi by 1992+ on Thu 30 May 2013 - 15:03

Đôi song kiếm hợp bích mà, hoaithanh lập topic mới nhưng chưa thấy Sông La comment, thấy lạ nên gọi Very Happy
Không hiểu tại sao nhưng tớ rất thấy các bà bầu rất đẹp, 1 cái đẹp rất thiêng liêng. Avatar rất đẹp hoaithanh à, nhưng nhớ phải khoe theo tháng đấy nhé.

1992+
Trùm sao Mộc
Trùm sao Mộc

Bài gửi by hoaithanh on Thu 30 May 2013 - 15:12

Vậy 1992 cố gắng kiếm lấy bà bầu cho riêng mình sớm nhé.
TĐT: ông miền Nam có bầu đi dạy dễ bị nhầm là phải, nhất là dạy lớp tại chức. Có lần có người điện thoại hỏi, cho hỏi có phải chị HT k? Bảo, phải, bảo, em là ABC... chị ạ. Bảo, ai nhỉ? Trả lời, em dạy chị môn Luật Hình sự 1 ấy ạ, chị nhớ chưa? hihi

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by thanhvinh on Thu 30 May 2013 - 20:58

Tớ cũng đã gặp trường hợp giống như Hoài Thanh rồi đó. Hồi tớ đi học xóa mù không biết cô giáo phụ giảng (tưởng là học viên lớp trước) ngồi học cùng bàn 3 ngày nên mấy đứa bạn trai trong đó có mình trêu chọc, tán tỉnh cô giáo phụ giảng, sau khi cô giáo lên bục giảng mình liên tục bị cô giáo gọi đứng dậy hỏi bài, gọi lên xóa bảng.

thanhvinh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by Sponsored content Today at 2:47

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang