chào mừng bạn quay trở lại diễn đàn

Tue 15 Nov 2016 - 13:42 by kieuhung

chào …

[ Full reading ]

Comments: 0

KẾ HOẠCH TỔ CHỨC GẶP MẶT 23 NĂM HỘI MIỀN NAM

Mon 11 May 2015 - 21:09 by Daithang

Các …

[ Full reading ]

Comments: 8

ĐÁNH THỨC MỘT SỰ KIỆN

Tue 21 Apr 2015 - 15:43 by Daithang

Thật …

[ Full reading ]

Comments: 13

Latest topics
» chào mừng bạn quay trở lại diễn đàn
Tue 15 Nov 2016 - 13:42 by kieuhung

» Về vời tình cũ !
Tue 15 Nov 2016 - 13:28 by Admin

» KIỂM NGHIỆM SỨC KHỎE CÁ NHÂN
Mon 27 Jul 2015 - 15:08 by dt72

» KẾ HOẠCH TỔ CHỨC GẶP MẶT 23 NĂM HỘI MIỀN NAM
Mon 18 May 2015 - 11:05 by Daithang

» ĐÁNH THỨC MỘT SỰ KIỆN
Mon 11 May 2015 - 10:33 by Truongkhanh

» Người lớn có khác
Tue 9 Dec 2014 - 11:01 by The Anh

» Người lớn có khác
Tue 9 Dec 2014 - 10:59 by The Anh

» Cuối tuần dọn nhà nào!
Tue 9 Dec 2014 - 10:56 by The Anh

» Hội trưởng hội MN thoáng về thăm đất mẹ!
Mon 27 Oct 2014 - 18:13 by nguyen tuyet mai

Hội chứng sợ béo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Hội chứng sợ béo

Bài gửi by hoaithanh on Thu 15 Nov 2012 - 9:47

Mình đầu tiên không sợ béo, dù béo đến hơn 60 cân, như hồi về Hội khóa ấy. Nhưng mình vẫn sợ xấu. Sợ xấu nhưng không muốn ăn kiêng, không muốn tập thể dục. Lần đầu tiên thực hiện giảm cân là trước hội khóa 2 tuần, mình cũng muốn gặp lại bạn bè trong bộ dạng nhẹ nhõm một chút, mình đi bộ một ngày 5km, 14 ngày liền, cân lên, kết quả rất khả quan. Chỉ tăng có 1 lạng. hehe
Sau đó bạn bè hỏi, có đi bộ nữa không? bảo, không, hội khóa xong rồi!
Lần thứ 2 là ăn kiêng theo chế độ Low carb, lần này rất chi là ngẫu hứng. Ăn kiêng chế độ Low carb là ăn thịt cá tôm cua thoải mái, không tinh bột và đường. Lần này mình có đồng đội, cùng phòng. 3 ngày đầu mình mệt gần chết dù ăn bao nhiêu thịt cá tôm cua, chiều đi học còn thủ hộp phomat ăn bữa phụ, không hiểu sao cơ thể mệt khủng khiếp như thế. Mình không nhấc chân nhấc tay được, về nhà bảo bố mẹ chồng: con đang ăn kiêng. Ông bà ầm ầm phản đối, người thế gầy rồi, đẹp rồi không ăn kiêng nữa. Bảo, con muốn gầy nữa, con thấy cái Nhung (lấy e trai chồng) gầy bố mẹ yêu quý nó hơn. hihi. Nhưng con ăn kiêng con mệt lắm, con không làm được gì đâu ạ. hehe, cứ đến bữa con dâu bê một đĩa đầy thịt cá, ngồi chén, lại kêu con mệt lắm không làm được gì nên mọi người phản đối là phải. Con trai bảo, cháu mà ăn kiêng nữa thì nhà cháu phá sản bà ạ.
Gần như tối nào mình cũng mơ ăn cơm, ăn chuối...
Được đúng 1 tuần mình giảm 1,5kg. hehe, mình tự hài lòng kết thúc hành trình ăn kiêng.
Nói hội chứng sợ béo là thế này, nhà mình cả nhà chồng đàn bà con gái ai cũng ăn kiêng. Nhà đẻ thì mấy cu con đứa nào cũng gầy nhưng đứa nào cũng ghét béo, con trai mình thì chê mẹ béo, cháu trai mình thì chê bạn gái béo...
Đến bà ngoại chồng năm nay 106 tuổi, móm mém chuyện trò, mẹ mình ở quê ra chơi mang biếu cụ sữa, cụ bảo, tôi không uống sữa đâu, sợ béo lắm. Smile)
Hi, các bạn nào muốn ăn kiêng mình chia sẻ kinh nghiệm nhé. hehe, miễn phí!

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Re: Hội chứng sợ béo

Bài gửi by Sông La on Thu 15 Nov 2012 - 10:03

Ôi, mình cũng thích cái kiểu ăn kiêng Low carb của HT lắm, nhưng thời buổi kinh tế khó khắn thế này mà ăn kiểu đó thì có mà vỡ nợ a. Phải công nhận HT xinh gái, dáng chuẩn!

Sông La
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by hoaithanh on Thu 15 Nov 2012 - 10:27

Đúng đấy KN ạ, hơi bị tốn kém. hihi

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by truongsinh on Thu 15 Nov 2012 - 10:58

Có một phương phám giảm cân cực kỳ hiệu quả, k cần ăn kiêng, k cần bỏ bữa, đó là chơi đề, nợ nần, thật chứ ngày mà vài chủ nợ đến đòi tiền thì .......

truongsinh
Đội trưởng hành tinh
Đội trưởng hành tinh

Bài gửi by HangNga12c on Thu 15 Nov 2012 - 12:05

KN ơi đang lạm phát đấy, QH họp rồi, bàn rồi nhưng vấn đề kinh tế xã hội thì vẫn chưa thể ngày một ngày hai mà tăng trưởng ngay được. Nên không thể nghe kinh nghiệm của HT mà áp dụng được đâu. Như mình đây thon thon hình vại, thoải thoải hình chum nhưng vẫn yên tâm vì mùa đông săp đến rồi, lo gì lộ ngấn mỡ. Đợi qua mùa đồng tạm phát đc đẩy lùi lúc đó chúng ta mới nghiên cứu KN của HT chứ giờ thì hơi sớm. HT lưu giữ kinh nghiệm của bạn đó nhé đợi hết lạm phát, mùa đông đi qua thì hãy truyền đạt nhé. "cứ lên chức gái 2 con thế nào cũng biết tay nhau"

HangNga12c
Trùm sao Mộc
Trùm sao Mộc

Bài gửi by Daithang on Thu 15 Nov 2012 - 12:11

Dì Nga ơi, dì cứ giữ dáng chuẩn như thế là tuyệt đẹp rồi, không cần thêm gam nào mà cũng chẳng giảm lạng nào nhé!

Daithang
Sỹ quan đỏ
Sỹ quan đỏ

Bài gửi by Sông La on Thu 15 Nov 2012 - 12:37

HN ạ, HT đang cố lấy phong độ để phi nước đại mỗi tháng lên 1-2kg đấy. Vừa giao nhiệm vụ cho trong vòng 1 năm mà ko lên được thì bọn mình phải có trách nhiệm nhảy vào cứu nét đấy. Có anh nào đăng ký không? Sẽ ưu tiên những người đăng ký sớm.

Sông La
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by hoaithanh on Thu 15 Nov 2012 - 17:25

Hì, đại gia HN nói thế làm mình sợ. Đại gia lo xa mình đây bần cố nông thiển cận, có bao nhiêu cho vào mồm bấy nhiêu. Chít chít mất thôi.
KN quên thỏa thuận rồi à? Đẻ thuê giúp ông xã tôi đi, KN đề nghị bằng phương pháp trực tiếp, mình bảo, đương nhiên, gián tiếp vừa tốn tiền vừa mất thời gian vàng bạc của chúng mình, KN nhỉ?

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by Mr. Ly 12B on Thu 15 Nov 2012 - 22:10

Lạ thật, có 1 diều là người mẫu thường rất sợ béo!

Mr. Ly 12B
Sỹ quan đỏ
Sỹ quan đỏ

Job/hobbies : Mec.Eng/tennis

Bài gửi by Sponsored content Today at 15:27

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang