chào mừng bạn quay trở lại diễn đàn

Tue 15 Nov 2016 - 13:42 by kieuhung

chào …

[ Full reading ]

Comments: 0

KẾ HOẠCH TỔ CHỨC GẶP MẶT 23 NĂM HỘI MIỀN NAM

Mon 11 May 2015 - 21:09 by Daithang

Các …

[ Full reading ]

Comments: 8

ĐÁNH THỨC MỘT SỰ KIỆN

Tue 21 Apr 2015 - 15:43 by Daithang

Thật …

[ Full reading ]

Comments: 13

Latest topics
» chào mừng bạn quay trở lại diễn đàn
Tue 15 Nov 2016 - 13:42 by kieuhung

» Về vời tình cũ !
Tue 15 Nov 2016 - 13:28 by Admin

» KIỂM NGHIỆM SỨC KHỎE CÁ NHÂN
Mon 27 Jul 2015 - 15:08 by dt72

» KẾ HOẠCH TỔ CHỨC GẶP MẶT 23 NĂM HỘI MIỀN NAM
Mon 18 May 2015 - 11:05 by Daithang

» ĐÁNH THỨC MỘT SỰ KIỆN
Mon 11 May 2015 - 10:33 by Truongkhanh

» Người lớn có khác
Tue 9 Dec 2014 - 11:01 by The Anh

» Người lớn có khác
Tue 9 Dec 2014 - 10:59 by The Anh

» Cuối tuần dọn nhà nào!
Tue 9 Dec 2014 - 10:56 by The Anh

» Hội trưởng hội MN thoáng về thăm đất mẹ!
Mon 27 Oct 2014 - 18:13 by nguyen tuyet mai

Nghi án Hoài Thanh có học NK từ lớp 5 không?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Nghi án Hoài Thanh có học NK từ lớp 5 không?

Bài gửi by hoaithanh on Tue 25 Sep 2012 - 12:21

Mình hay quên nhưng đã nhớ cái gì là nhớ rất rõ. Cái thời kỳ học Kỳ Tân ấy, nói thật mình không nhớ cô chủ nhiệm, không nhớ bạn trai nào cùng lớp(nhưng anh lớp trên thì nhớ, anh Toàn Thuần, có cái nốt ruồi ở đâu đó trên mặt, a ấy nghịch khủng khiếp, hay chạy nhảy trêu đùa cái chị gì xinh xinh, mặt thì còn nhớ nguyên, nhưng không thể nhớ ra tên), không nhớ mình học gì ở đó, không nhớ mình học từ lúc nào đến lúc nào, không nhớ buổi học đầu tiên...
Những cái mình nhớ là: nhớ còn đường từ trường về cả lũ đi bộ về mỏi chân, cứ có người là xin đi nhờ, bạn nhanh mồm nhanh miệng được đi nhờ nhiều nhất là Thủy 12A và sau đó là Giang, mình thì ít mồm ít miệng nên ngại không dám xin, nhớ nhà dì Lộc(của bạn Huyền Diệu, vì dì hay nấu cơm cho ăn), nhớ sân trường có nhiều cái cây lùm lùm, nhớ nhà bạn Ngọc Hà (nhà bạn ấy có cái mùi cực kì đặc trưng, sau này thi thoảng mình ngửi thấy ở đâu đó là nhớ ra ngay), nhớ ăn nhà bạn Hà thì ăn được ăn trứng rán (hihi), nhớ cả anh Sơn nhà bạn ấy, hihi.
Hôm qua mình cũng cạy cục nhờ người xác minh thân thế, gọi cho Diệu, bảo, mày nhớ ai không? bảo, tao chả nhớ ai, chỉ nhớ ăn cơm nhà dì Lộc, nhớ bọn mình đi bộ chết mệt (chắc đói hay sao mà cả mình và nó đều nhớ được ăn cơm, nó cũng nhớ là được ăn trứng rán:D); gọi cho Phương Lan, thì Lan bận. Định bụng gọi cho papa hỏi xem hồi 10 tuổi con ở đâu hở papa thì bận quá chưa gọi.
Phải nói là phục lăn Hòa, Hòa nhớ thật, Hải nữa. Hải cũng như ma xó, nhớ nhiều thật.
Hôm về Hội khóa Hòa cứ hỏi HT nhớ cái nọ cái kia không, bảo, không nhớ. Hòa nhớ cực kì.
Nói vui vậy thôi, những chuỵện đã qua, như một kí ức ngủ rất đỗi quên mong manh, giờ đụng vào cái còn cái vỡ. Với mình, những mảnh vỡ nhiều hơn, nhiều khi chắp nối lung tung. Các bạn đừng cười nhé, hihi.

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Re: Nghi án Hoài Thanh có học NK từ lớp 5 không?

Bài gửi by Daithang on Tue 25 Sep 2012 - 13:31

Hoài Thanh nhớ như thế chứng tỏ bạn có học lớp 5NK, nhưng chẳng nhớ lấy một ai cả thì tệ thật, chỉ nhớ cơm và trứng rán thôi, thảo nào lớn nhanh như thổi!

Daithang
Sỹ quan đỏ
Sỹ quan đỏ

Bài gửi by 1992+ on Tue 25 Sep 2012 - 14:57

hoaithanh nhớ ở Kỳ Tân lớp mình học phòng ntn không? cái này dễ nhớ nhất.

1992+
Trùm sao Mộc
Trùm sao Mộc

Bài gửi by hoaithanh on Tue 25 Sep 2012 - 15:20

Hi, X9 ơi, mình nói lời xin lỗi rồi mà?

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by THANH HAI on Tue 25 Sep 2012 - 16:34

trò ngu thứ 2 là đu cành cây xà cừ (cây mà HT nói là... đấy);
Tớ nhớ rồi, HT có tham gia học lớp 5 ở Kỳ Tân nhưng chỉ được khoảng 1 tháng thôi, dạo đó mưa quá nên lại bỏ của chạy lấy người, đến khi chuyển về thị trấn mới trở lại.
Ngay như KN cũng vậy thôi, xa quá nên không tham gia chờ đến khi về gần mới tham gia (mà có lẽ học ở Kỳ Hưng gần mẹ để 'xờ ti' thì phải?)

THANH HAI
Trùm sao Mộc
Trùm sao Mộc

Bài gửi by matdang74 on Tue 25 Sep 2012 - 22:34

Ngày đó HT học ở Kỳ Hưng, trong đội tuyển văn có Hòa, Thanh, Diệu, Huyền Chảnh, Ngọc Hà... ngày đó tình Thầy trò thật gắn bó, Thầy Đồng Bình còn trẻ, Thầy rất thương học trò, vào những buổi chiều muộn Thầy hay chơi trò nhảy dây với các bạn gái, những lúc như thế, đôi mắt có sẹo của Thầy giật giật. Ngày đó Thầy có một cái áo bông đại cán màu bộ đội đã củ Thầy rất hay mặc, HT nhớ rất đúng thời đó đi học cả lũ bạn chúng ta đều đi bộ, có hôm cả mấy đứa ăn tre gây rất nhiều, về đến nhà Diệu, bác Sỹ Dung mắng " bây ăn tre gây là chết" đêm đó về mình ko ngủ, eo ôi...sợ chết... Rồi lên học Kỳ Tân đứa nào cũng người nhỏ mà xe đạp to đùng, chưa ngồi đến yên xe nên...hì hì...nghĩ lại thật buồn cười. Vì xa nên một số bạn nghỉ ko theo, trong đó có HT chỉ học một thời gian ngắn. Rồi Trường chuyển về nhà văn hóa bây giờ, nhà lợp mái tôn, mỗi lần Bão nổi là mái tôn đánh rầm rầm. Có lần trời lụt bạn Thịnh hay bạn Quý bị rơi mũ cối xuống sông Trí,có lần bạn Thịnh giận bạn Diệu và lội qua sông. Rồi những buổi chiều đi học về các bạn gái hay xô nhau xuống mương, ngày đó đường vô Chợ Trâu còn trũng xuống và nhiều ổ gà, bạn Mai Nhạn là hay bị xô nhất.Ngày đó chúng ta hay chơi ù mọi, nhảy dây mình và Mai Hiếu chơi rất giỏi, có lần bắt bạn Tứ( mười bảy)rồi bạn ấy bị....các bạn còn nhớ ko? và còn rất nhiều kỷ niệm khác nữa, có lần mình bị bạn Hiếu(tô)rình để hôn vào má, rồi mình tát bạn Hiếu 1 cái rõ đau, sau đó Hiếu bỏ học, đi cắm trại ở Kỳ Ninh mình sợ ko dám đi vì sợ Hiếu chặn đường. Kể ra thì nhiều lắm, kỷ niệm ùa về đầy ắp các bạn ạ...

matdang74
Đội trưởng hành tinh
Đội trưởng hành tinh

Bài gửi by matdang74 on Tue 25 Sep 2012 - 22:54

HT à, ngày đó Anh Toàn Thuần thích chị Thuận Thiện Kỳ Văn đó.

matdang74
Đội trưởng hành tinh
Đội trưởng hành tinh

Bài gửi by Daithang on Wed 26 Sep 2012 - 7:36

Chơi ù mọi là chơi như thế nào hả matdang74, quên mất rồi? Riêng đám con trai bọn mình thì có trò đánh cúc, cứ 1 cúc bộ đội đổi 4 cúc lon, 1 cúc lon đổi 4 cúc vẹm, còn ông nào có cái cúc áo dạ Liên Xô thì đổi theo thoả thuận (tỷ giá này do B.Thịnh đặt ra). Đền bây giờ mình vẫn nhớ cái tay khuỳnh khuỳnh của N.Trung khi bắn cúc, lưỡi thì thè ra nhìn phong thuỷ lắm!

Daithang
Sỹ quan đỏ
Sỹ quan đỏ

Bài gửi by hoaithanh on Wed 26 Sep 2012 - 7:41

Đúng đúng, mật đắng à, chị Thuận Thiện, chị ấy xinh nhỉ, đến giờ vẫn còn nhớ gương mặt chị ấy.

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by Sông La on Wed 26 Sep 2012 - 10:13

Mật đắng nhầm rồi, cả hội lúc nào cũng bàn nhau xô Mai xuống dốc cầu trí nhưng có xô đc bao giờ đâu, hồi đó M khỏe lắm, M toàn xô từng đứa bọn mình xuống ấy. Mình nhớ nhảy dây thì mình và Hòa luôn là người cầm đầu chứ nhỉ.

Sông La
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by Daithang on Wed 26 Sep 2012 - 10:36

" Choa về đàng ni có bông có hoa

Bây về đường nớ có con ma chẹn đàng"

Tội nghiệp Tăng Khánh suốt ngày bị Huyền Chảnh đập và bắt cầm cặp. Thương thay! Thương thay!

Daithang
Sỹ quan đỏ
Sỹ quan đỏ

Bài gửi by hoaithanh on Wed 26 Sep 2012 - 10:42

Thắng ơi, có online không tớ hỏi nhờ tí?

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by THANH HAI on Wed 26 Sep 2012 - 14:05

Hỏi gì? HẢi có trả lời được không (ma xó biết tuốt)

THANH HAI
Trùm sao Mộc
Trùm sao Mộc

Bài gửi by PhuongLan12C on Wed 26 Sep 2012 - 20:17

Các bạn có nhớ mỗi lần lần đi lao đông là Lam Niệm lại bị Huyền Chảnh chửi vì cứ nhìn chằm chằm vào cặp giò nó ko?

PhuongLan12C
Đội trưởng hành tinh
Đội trưởng hành tinh

Bài gửi by matdang74 on Wed 26 Sep 2012 - 21:48

Hì hì, ù mọi là trò chơi mà một người ù, cả hội bắt, miệng phải phát ra tiếng ù ù, người ù đó phải bắt được muỗi( dùng tay chạm vào một hoặc nhiều người của phe kia)nếu bị phe kia bắt được thì phải cố mà thoát ra và ko được dừng tiếng ù ù là thắng. Trò chơi đó chơi rất mệt, nghĩ lại đã thấy toát mồ hôi mà ko hiểu sao hồi đó mê chơi như thế. Đúng là tuổi thiếu thời hay thật, như thế thì bây giờ mới có chuyện để chúng ta ôn lại, mới có chuyện để khi ta tìm về miền ký ức tuổi thơ mới thấy đáng yêu và đáng nhớ, đứng ko các bạn? KN nói đúng, ngày đó N cũng nhảy dây rất giỏi, lại xinh quá là xinh, mình còn nhớ lúc nào N cũng có những bộ cánh rất đẹp, là niềm ước ao của nhiều người... còn bạn Mai Nhạn hay bị ta xô vì M xô thắng tất cả mọi người nên cả hội tập trung xô Mai đó mà.

matdang74
Đội trưởng hành tinh
Đội trưởng hành tinh

Bài gửi by matdang74 on Wed 26 Sep 2012 - 21:58

Hồi đó Huyền là "trùm" mà lị, Dân Thị Trấn nên toàn "cai" bọn mình thôi, H học giỏi văn và hơi bướng bỉnh, nhiều lần nhại tiếng cô Lan, rồi ngồi quay lưng lên bảng và bị đuổi học, Ba mất, Mẹ ốm nằm liệt giường nên ko ai đến xin cho bạn ấy và bạn H bỏ học luôn. HT ạ, Chị Thuận đến giờ vẩn rất xinh.

matdang74
Đội trưởng hành tinh
Đội trưởng hành tinh

Bài gửi by TRANTHUHUYEN on Thu 27 Sep 2012 - 11:35

Hoài Thanh ơi!Huyền còn nhớ cuối năm lớp 4 Huyền, Hòa, Thanh, Diệu, Thắng được thầy Đồng Bình dạy ôn ở trường Kỳ Hưng. Chúng mình thường nhảy lò cò với thầy, thầy có chiếc áo bông sờn cũ và hình như trong những ngày đông thầy không khi nào là không mặc nó. Ngày đó thầy trò tình cảm lắm phải không Thanh. Huyền nhớ lên lớp 5 ở Kỳ Tân Hoài thanh vẫn học chung với bọn mình mà. Còn nhớ "Chúc mào ăn trái ngấy" nữa không?

TRANTHUHUYEN
Đội trưởng hành tinh
Đội trưởng hành tinh

Job/hobbies : thích những điều giản dị

Bài gửi by hoaithanh on Thu 27 Sep 2012 - 11:58

Chào Huyền, ngạc nhiên thật. Rất vui vì gặp lại bạn ở diễn đàn!

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by TRANTHUHUYEN on Thu 27 Sep 2012 - 12:07

Daithang đã viết:" Choa về đàng ni có bông có hoa

Bây về đường nớ có con ma chẹn đàng"

Tội nghiệp Tăng Khánh suốt ngày bị Huyền Chảnh đập và bắt cầm cặp. Thương thay! Thương thay!
Oan cho Huyền Chảnh quá cả Lĩnh Thừa bắt nạt Tăng Khánh nữa không phải chỉ mình tớ đâu nha:)))))))))

TRANTHUHUYEN
Đội trưởng hành tinh
Đội trưởng hành tinh

Bài gửi by TRANTHUHUYEN on Thu 27 Sep 2012 - 12:12

hoaithanh đã viết:Chào Huyền, ngạc nhiên thật. Rất vui vì gặp lại bạn ở diễn đàn!
Vui quá Thanh ơi! Kỷ niệm ùa về nhiều quá viết không nổi. Tại sao Thanh lai không nhớ những đường kẻ nhảy lò cò hồi chúng mình học ở Kỳ Tân, Hòa kẻ đi kẻ lại nhiều lần đến nỗi thành những rãnh nước nhỏ đến lúc ra chơi chúng mình không cần kẻ lại nữa

TRANTHUHUYEN
Đội trưởng hành tinh
Đội trưởng hành tinh

Bài gửi by hoaithanh on Thu 27 Sep 2012 - 12:14

Huyền ơi, sao hồi xưa Huyền Chảnh và Lĩnh Thừa khôn sớm nhỉ? Mình nhớ như in cảnh Huyền kể chuyện ma. Nhớ thầy Bình hồi đó thật. Năm lớp 8 Thanh thi học sinh giỏi bị trượt, hồi đó thầy hi vọng lắm, lúc thầy đi chấm thi về, gặp cả tụi mình ở sân, hôm đó trời mưa lắc rắc. Thầy cứ vân vê cổ áo mình vừa nói vừa chảy nước mắt. Hình ảnh đó khiến mình rất cảm động.
Bây giờ thầy vẫn thường xuyên đến nhà chơi với cha mình. Nên không lần nào về quê là không gặp thầy.
Hồi đó, đứa nào bế con bé Hà Miu của thầy cứ cấu nó nhỉ? hihi. Sau này nó lớn, đi học đại học, thầy hay gọi cho em gái mình nhờ trông nom. Có hôm em mình đang làm việc nó gọi, chị ơi, chị có bận không? bảo có việc gì, nó bảo, chị về đưa e sang đường với, đường đông em sợ lắm. Thế mà ít lâu tóc nàng đã hung hung vàng rồi. Thầy thấy con gái đổi màu tóc sốt ruột lắm, gửi bao nhiêu hà thủ ô cho nó uống. Thế đấy!

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by hoaithanh on Thu 27 Sep 2012 - 12:15

Mình nhảy dây hồi đó rất dốt, vì be bé chắc nên k ấn tượng lắm. Chỉ nhớ Hòa nhảy dây cực giỏi, lúc nào cũng nhất thôi. Hòa hồi đó cao hơn chúng mình nữa.

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by hoaithanh on Thu 27 Sep 2012 - 12:18

Con bé Hà Mi còn thế này nữa: khoảng 4h sáng gì đó thầy gọi điện cho em gái mình bảo, đưa em đi khám hộ thầy làm sao mà nó đang hàm đau má lắm. Sau khi đưa nàng đến phòng khám, làm tất cả các loại xét nghiệm, hết kha khá xiền, bác sĩ kết luận: Mọc răng hàm!

hoaithanh
Rìu Sắt
Rìu Sắt

Bài gửi by TRANTHUHUYEN on Thu 27 Sep 2012 - 12:26

Đại thắng ơi! Còn nhớ chúng mình hay mặc quần vá đít. Tan học thường ôm cặp
phía sau lưng hoặc nếu có nón thi đầu "đội nắng" mông "che nón". Thắng ơi hồi đó bọn mình cơm không đủ no áo không đủ ấm ma sao cơ thể CƯỜNG TRÁNG đến thế. Còn nhớ con trai lớp mình cho Huyền biệt danh HUYỀN ĐÙI nữa không?

TRANTHUHUYEN
Đội trưởng hành tinh
Đội trưởng hành tinh

Bài gửi by Daithang on Thu 27 Sep 2012 - 13:56

Ngày đó quả là cực khổ, Mình nhớ năm lớp 7 cả lớp góp gạo cho mình, rồi còn góp tiền mua vải nhờ thầy Tuyến may cho mình một bộ quần xanh áo trắng. Ngập ngừng mất mấy hôm mới "diện" vào vì sợ mọi người nhìn vào mà rầy! Sau này khi không mặc được nữa thì bỏ đi, hồi đó nếu khá hơn tý thì đã gấp lại cất làm kỷ niệm. Nhưng ngặt nỗi toàn quần rách khu! Cảm ơn các bạn nhiều!

Daithang
Sỹ quan đỏ
Sỹ quan đỏ

Bài gửi by matdang74 on Fri 28 Sep 2012 - 22:07

Ngày xưa tớ lớn nhất hội, chơi trò gì cũng giỏi, thế mà bây giờ nhìn lại thấy mình thua kém bạn bè đủ thứ...thật buồn phải ko HT?

matdang74
Đội trưởng hành tinh
Đội trưởng hành tinh

Bài gửi by Sponsored content Today at 2:44

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang